ช้างศึก U23 ประกาศรายชื่อ 23 นักเตะ เพื่อเตรียมลุยศึก “Merlion Cup 2019” ที่ประเทศสิงคโปร์ เบื้องต้น ทั้งหมด 23 คน ก่อนคัดเลือกให้เหลือ 22 ราย

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ประกาศรายชื่อฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี โดยรายชื่อมีดังต่อไปนี้

ผู้รักษาประตู
นายนนท์ ม่วงงาม สโมสรฟุตบอลเชียงใหม่ เอฟซี
นายกรพัฒน์ นารีจันทร์ สโมสรฟุตบอลขอนแก่น เอฟซี
นายนพพล ละครพล สโมสรฟุตบอลลำปาง เอฟซี

กองหลัง
นายมาร์โก บัลลินี สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
นายจตุรภัช สัทธรรม สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
นายชินภัทร์ ลีเอาะ สโมสรฟุตบอลสิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด
นายทิตาวีร์ อักษรศรี สโมสรฟุตบอลโปลิศ เทโร เอฟซี
นายศรายุธ สมพิมพ์ สโมสรฟุตบอลพีทีที ระยอง
นายศฤงคาร พรหมศุภะ สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายพัชรพล อินทนี สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายมีโชค มหาศรานุกูล สโมสรฟุตบอลสุพรรณบุรี เอฟซี
นายเควิน ดีรมรัมย์ สโมสรฟุตบอลการท่าเรือ เอฟซี
นายกฤษดา นนทรัตน์ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด

กองกลาง
นายศิวกร แสงวงศ์ สโมสรฟุตบอลบีจีปทุม ยูไนเต็ด
นายรัตนากร ใหม่คามิ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด
นายฉัตรมงคล ทองคีรี สโมสรฟุตบอลชัยนาท ฮอร์นบิล
นายเอกนิษฐ์ ปัญญา สโมสรฟุตบอลเชียงใหม่ เอฟซี
นายเจริญศักดิ์ วงษ์กรณ์ สโมสรฟุตบอลสมุทรปราการซิตี้ เอฟซี
นายวิศรุต อิ่มอุระ สโมสรฟุตบอลทรูแบงค็อก ยูไนเต็ด

กองหน้า
นายสิทธิโชค ภาโส สโมสรฟุตบอลชลบุรี เอฟซี
นายนัฐวุฒิ มูลสุวรรณ สโมสรฟุตบอลโปลิศ เทโร เอฟซี
นายกรวิชญ์ ทะสา สโมสรฟุตบอลเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด
นายสุภโชค สารชาติ สโมสรฟุตบอลบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด

สำหรับนักเตะที่มีรายชื่อทั้งหมด จะเข้าแคมป์เก็บตัวฝึกซ้อมที่ศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล ภายในมหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี ในวันที่ 30 พฤษภาคม 2562 เวลา 13.00 น. และเก็บตัวไปจนถึงวันที่ 5 มิถุนายน 2562 ก่อนจะออกเดินทางไปที่ประเทศสิงคโปร์ โดยจะรวมตัวที่ท่าอากาศยานนานาชาติดอนเมือง เวลา 15.00 น.

การแข่งขันฟุตบอล “Merlion Cup 2019” มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 4 ทีม ประกอบด้วย สิงคโปร์ (เจ้าภาพ), ไทย, อินโดนีเซีย และ ฟิลิปปินส์ โดยมีโปรแกรมการแข่งขันดังต่อไปนี้

วันที่ 7 มิถุนายน 2562 ที่สนาม จาลัน เบซาร์

เวลา 15.30 น. ตามเวลาประเทศไทย ไทย พบ อินโดนีเซีย
เวลา 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย สิงคโปร์ พบ ฟิลิปปินส์

วันที่ 9 มิถุนายน 2562 ที่สนาม จาลัน เบซาร์

คู่ชิงอันดับ 3 เวลา 15.30 น. ตามเวลาประเทศไทย
คู่ชิงชนะเลิศ เวลา 18.30 น. ตามเวลาประเทศไทย